Chào mừng đến với Diễn Đàn Tin Học VN! Hãy chia sẽ những gì bạn biết, và đưa ra thắc mắc của bạn để được giải đáp.

Xem chủ đề cũ hơnGo downXem chủ đề mới hơn
phoenix51706
phoenix51706
Admin
https://diendantinhocvn.forumvi.com

Sạc không dây iPhone, sự vớ vẫn không tưởng Empty Sạc không dây iPhone, sự vớ vẫn không tưởng

12/01/19, 10:47 am
Sạc không dây, mới nghe thì phải thốt lên Wow sao mà làm pro thế không biết.

Rồi sau đó đặt ra hàng loạt câu hỏi là điện sẽ được truyền đi trong không khí như thế nào?

Dưới dạng sóng vô tuyến chăng, blah...blah.

Sạc không dây iPhone, sự vớ vẫn không tưởng Sac-kh10

Chắc là rất nhiều bạn có thắc mắc như mình đã từng nhưng mọi thứ của mình được giải đáp khi đứa em nó tặng sinh nhật cho cục sạc không dây dành cho iPhone (bình thường không thích mua cái này vì thấy không cần thiết thậm chí là vớ vẫn khi đã có củ sạc có dây rồi).

Sạc không dây không phải là các bạn cắm cái củ sạc vào ổ điện là nó phát tín hiệu điện ra và máy iPhone của bạn bắt tín hiệu này và sạc như cái cách wifi hay bluetooth đâu nhé.

Mang tiếng là cục sạc không dây nhưng thật ra bạn cũng phải cắm cái củ sạc vào ổ cảm điện và cái củ sạc này nó được nối tới một cái đĩa (mình gọi vậy) từ cái đĩa này mình mới đặt cái điện thoại lên và sạc.

Ưu điểm của cục sạc không dây:

• Không phải ngoái cái lổ sạc trên máy
  • Sạc nhiều thiết bị cùng một lúc (nếu đĩa sạc đủ rộng)
  • Sạc nhanh hơn (không thấy khác biệt so với sạc thường)
  • An toàn khi bạn không thể vừa nghe vừa sạc Very Happy

Nhược điểm của cục sạc không dây:

• Khó vô điện nếu máy có gắn case bảo vệ dày
  • Có tin nhắn hay cuộc gọi đến không thể vừa sạc vừa nghe (như thói quen của nhiều người)
  • Điện sẽ vừa nuôi củ sặc vừa nuôi đĩa sạc
  • Cồn kềnh trong việc cất giữ và mang đi (đặc biệt là du lịch)
  • Không thể vừa sạc vừa nhắn tin

Đó là những thứ mình được trải nghiệm và cảm nhận được. Theo quan điểm cá nhân mình thì cái này không phù hợp với mình và không đáng để chi tiền cho nó. Bên cạnh đó không biết còn vấn đề rắc rối gì thêm không như dễ làm chai pin vì cứ đang sạc lại có người nhắn tin thì mình lại bốc lên để trả lời.
Xem chủ đề cũ hơnVề Đầu TrangXem chủ đề mới hơn